ทุกคนทราบกันไหมคะว่า เวลากรีนพีซ ประเทศไทย จัดกิจกรรมแล้วต้องการภาชนะจำนวนมาก เราไปหาภาชนะเหล่านั้นมาจากไหน?
คำตอบคือ เรายืมวัดหรืออาจจะเป็นโรงอาหารประจำมหาวิทยาลัยในจังหวัดที่เราไปทำกิจกรรมค่ะ ภาชนะบางประเภทก็ซื้อเตรียม ติดไว้ที่ออฟฟิศ หากมีกิจกรรมเมื่อไหร่ก็จะนำมาใช้ซ้ำอยู่ตลอด
แต่ที่บาหลี มีธุรกิจหนึ่งที่น่าสนใจมาก และยังเป็นทางเลือกที่อำนวยความสะดวกให้แก่คนจัดกิจกรรมที่ต้องการ #BreakFreeFromPlastic นั่นคือ TAKSU Reuse ซึ่งก่อตั้งขึ้นในปี 2018 ในฐานะกิจการเพื่อสังคมที่ให้บริการเช่าภาชนะสำหรับใช้ในงานอีเว้นท์ มีวัตถุประสงค์เพื่อช่วยลดขยะแบบใช้ครั้งเดียวทิ้งที่เกิดขึ้นเมื่อมีการจัดกิจกรรม TAKSU Reuse ดำเนินงานโดย PlastikDetox ซึ่งเป็นโครงการริเริ่มที่ไม่แสวงหาผลกำไรที่ทำงานรณรงค์ลดการใช้สิ่งของแบบใช้ครั้งเดียวทิ้งที่มากเกินไป
![](https://www.greenpeace.org/static/planet4-thailand-stateless/2024/02/6e5212a4-dwi-jayanthiplastikdetox-1024x768.png)
TAKSU Reuse เคยทำงานร่วมกับตลาดวันอาทิตย์ หรือ Sunday Market Sanur เพื่อให้ตลาดปลอดจากพลาสติก หรือเป็น Zero Waste Market เช่น การแยกขยะและจัดเตรียมตู้เติมน้ำไว้ที่ตลาด อย่างไรก็ตาม ขยะบรรจุภัณฑ์พลาสติกในตลาดก็ยังคงเยอะอยู่ เพราะพ่อค้าแม่ค้ายังคงใช้บรรจุภัณฑ์แบบใช้ครั้งเดียวทิ้ง ดังนั้น เพื่อทำให้ Sunday Market Sanur ลดขยะพลาสติกได้มากขึ้น PlastikDetox จึงสร้างระบบมัดจำภาชนะขึ้น โดยได้รับแรงบันดาลใจมาจากศูนย์อาหารในเด็นปาซาร์ (Denpasar) ที่มีอุปกรณ์รับประทานอาหารแบบใช้ซ้ำไว้ให้ลูกค้า
“TAKSU (ตักสุ) หมายถึง จิตวิญญาณแห่งจิตใจที่ดีที่สามารถชักจูงผู้คนให้ทำบางสิ่งบางอย่างที่ดีได้ ฉันใช้ชื่อ TAKSU เพราะฉันหวังว่า TAKSU Reuse จะนำพาผู้คนให้หลีกเลี่ยงการใช้บรรจุภัณฑ์แบบใช้ครั้งเดียวได้” Ni Luh Sri Junantari ประธานเจ้าหน้าที่สายงานปฏิบัติการ TAKSU Reuse กล่าว
TAKSU Reuse เตรียมภาชนะ เช่น แก้วน้ำพลาสติก แก้วกาแฟ จานชาม ช้อนส้อม ไว้ให้เช่ากว่า 400 ชิ้น ในวันงานจะมีพนักงานจำนวน 2 คนคอยให้คำแนะนำผู้มาเช่าภาชนะด้วย TAKSU Reuse ให้บริการใน 2 รูปแบบ คือ
รูปแบบที่ 1 ระบบยืมคืนสำหรับผู้เข้าร่วมงาน (Deposit System for Users Event)
รูปแบบนี้ ผู้จัดงานหรือผู้จัดกิจกรรมเชิญ TAKSU Reuse ไปออกบูธในงานอีเว้นท์หรืองานกิจกรรม ผู้เข้าร่วมงานจะเป็นคนเช่าบรรจุภัณฑ์ด้วยตัวเอง โดยเช่าภาชนะใช้ซ้ำ 3 ชิ้น จะต้องวางเงินมัดจำ 20,000 รูเปียห์อินโดนีเซีย (ประมาณ 45 บาท) หลังจากใช้อุปกรณ์เสร็จแล้ว ผู้เข้าร่วมงานจะนำภาชนะมาคืนและรับเงินมัดจำคืน TAKSU Reuse จะหักค่าธรรมเนียมการดำเนินงาน 5,000 รูเปียห์ และคืน 15,000 รูเปียห์ให้กับผู้ยืม
รูปแบบที่ 2 ระบบยืมคืนในฐานะผู้ขาย (Rental System as a Vendor)
ผู้จัดงานเป็นคนเช่าภาชนะจาก TAKSU Reuse ในราคา 5,000 รูเปียห์ ต่อภาชนะ 1 ชิ้น เพื่อนำไปใช้ภายในงาน หลังจบงาน TAKSU Reuse จะจัดทำรายงานจำนวนภาชนะใช้ซ้ำที่ใช้ หรือจำนวนพลาสติกที่ลดใช้ไป ในอนาคต TAKSU Reuse ตั้งเป้าหมายจะรวบรวมข้อมูลเกี่ยวกับการใช้น้ำและการปล่อยก๊าซคาร์บอนไดออกไซด์ด้วย
หลังจากเปิดมาประมาณ 6 ปี ตอนนี้ PlastikDetok ลดการใช้บรรจุภัณฑ์พลาสติกไปแล้วกว่า 1,970 ชิ้น อาทิ แก้วน้ำพลาสติก แก้วกาแฟ จานชาม ช้อนส้อม เป็นต้น
![](https://www.greenpeace.org/static/planet4-thailand-stateless/2024/02/a9df4ba2-impact-1024x532.png)
Ni Luh Sri Junantari เข้าใจว่า ทุกคนน่าจะยังกังวลเรื่องความสะอาด “ความสะอาดและสุขอนามัยถือเป็นสิ่งที่ PlastikDetok ให้ความสำคัญอันดับแรก หลังจากลูกค้าใช้บริการภาชนะเสร็จแล้ว จะถูกนำไปล้างอย่างสะอาด เพื่อนำไปใช้ในครั้งถัดไป”
แล้วถ้าเราไม่ได้จัดงานอีเว้นท์ แต่จัดกิจกรรมเล็กๆ กับเพื่อนๆ สามารถใช้บริการได้ไหม คำตอบคือ ได้!! ถ้าใครไปบาหลี หรือ อยู่บาหลีอยู่แล้ว และสนใจเช่าภาชนะ สามารถปรึกษา PlastikDetok ได้เลย